Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

xin chào các ace của diễn đàn bóng bàn Sài Gòn

malin_dn

Nghe nói các ace đam mê bóng bàn ở Sài Gòn đã lập ra diễn đàn này, mình là một người đam mê ở miền trung, nên cũng muốn vào để làm quen.Sài gòn đất rộng người đông, các câu lạc bộ nhiều, với nhiều cao thủ nên Rất mong được các bạn (anh, chị...) chỉ giáo thêm.

Bài viết này của mình cũng rất lâu rồi, mình cũng xin post lại ở đây để mời các bạn đam mê bóng bàn cùng tham khảo

KĨ NĂNG THAY ĐỔI ĐỘ NGHIÊN TRONG GIẬT BÓNG
Trong bóng bàn, mình thấy mỗi người hay trung thành giật một độ nghiêng nhất định, ví dụ có người chỉ giật được 1 kiểu bóng xoáy ngang hình trái chuối, nhưng khi họ bắt bài và chặn được thì mình bí, vậy cốt yếu để họ không bắt bài được nằm ở...

Theo cá nhân mình, muốn để họ không quen được mình phải biến đổi liên tục, mình hay biến đổi theo cách giật nhiều độ nghiêng và giật mỏng banh
Có ba độ nghiêng cơ bản, giật ngoài banh, bóng đi như quả chuối, xoáy ngang nhiều, giật chính diện banh bóng đi chủ yếu lực và không xoáy, giật trong banh. ba độ nghiêng này nếu thay đổi điểm rơi và lực, sẽ làm cho điểm rơi rất khó chịu, cảm ơn các bạn đã chịu khó lắng nghe.

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Đang đợi Malin_dn viết tiếp rồi bình luôn.

Cảm ơn