Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Những điều nên biết về Plastic ball

729-FX

Well-Known Member
Mọi người cho em hỏi chút. Bóng của mọi người nếu bị ăn 1 quả loopdriver vào cạnh vợt thì có vỡ ko ạ? Tại bóng của em cứ ăn 1 quả vào cạnh và ...tèo. Mà toàn mình đánh hỏng bóng mình mới xót của. Hix.

toiyeubongban

Top Contributor
Mọi người cho em hỏi chút. Bóng của mọi người nếu bị ăn 1 quả loopdriver vào cạnh vợt thì có vỡ ko ạ? Tại bóng của em cứ ăn 1 quả vào cạnh và ...tèo. Mà toàn mình đánh hỏng bóng mình mới xót của. Hix.
Không biết bạn xài bóng gì , thường thì bóng không mối nối rất hay bị trường hợp trên như Yinhe, Xu ShaoFa. Nếu đánh trúng cạnh bị vỡ thì ráng đừng đánh trúng cạnh là được :laugh:, còn đánh hỏng thì phải coi lại tại sao mình đánh hỏng nhé, có nhiều cách để xử lí banh không nên tự đặt mình vào 1 cách xử lí duy nhất.

729-FX

Well-Known Member
Không biết bạn xài bóng gì , thường thì bóng không mối nối rất hay bị trường hợp trên như Yinhe, Xu ShaoFa. Nếu đánh trúng cạnh bị vỡ thì ráng đừng đánh trúng cạnh là được :laugh:, còn đánh hỏng thì phải coi lại tại sao mình đánh hỏng nhé, có nhiều cách để xử lí banh không nên tự đặt mình vào 1 cách xử lí duy nhất.
Đúng là bóng tính ko còn ạ. Nhưng thi thoảng cháu cũng gặp hiện tượng trên với bóng dhs. Còn đánh trúng cạnh có thể là do khép góc vợt quá.

Hoangtbyt

Member
chuẩn bác ơi, bóng yinhe chém cạnh nhẹ nhàng cũng bổ đôi rồi. Chỉ có cách khắc phục là dán rìa vợt lại bằng ống truyền dịch thôi, Cả tường đằng sau lưng cũng phải lót phông tránh va đập nữa.